เมื่อวันที่ 1 สิงหาคม 2562 ว่าที่ร้อยตรี ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน เป็นประธานในกิจกรรมเตรียมความพร้อมในการฝึกประสบการณ์วิชาชีพของนักศึกษา ชั้นปีที่ 3 โดยกิจกรมเตรียมความพร้อมฯ ได้รับเกียรติจากอาจารย์กันต์พงษ์ ประยูรศักดิ์ เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เรื่องการพัฒนาบุคลิกภาพ การวางตัว การปรับทัศนคติในการทำงาน และแนวการเขียน resume ในปัจจุบันโดยอาจารย์ของแต่ละหลักสูตร รุ่นพี่ กิจกรรมจัด ณ อาคารรักตะกนิษฐ ชั้น 2 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/68351969_506934476733653_1726522491590934528_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/68897966_506933656733735_7257076368830103552_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67718154_506933373400430_8507290852765204480_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/68785507_506933730067061_1541351629528236032_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67760608_506934453400322_702729462206169088_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67721437_506933506733750_5271027248562962432_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67676128_506933140067120_1800762070749151232_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67873550_506933130067121_900972980652212224_o-300x199.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/67695154_506934176733683_2188915183164850176_o-300x199.jpg)