ผศ.ดร.นราธิป ปุณเกษม รองคณบดีโรงเรียนการเรือน นำนักศึกษาโรงเรียนการเรือน เข้ารับทุนการศึกษาจากมูลนิธินายประจักษ์ และนางสาลี่ คนตรง จำนวน 3 ราย ได้แก่ นางสาวอลีสซ่าส์ อยู่พัฒน์ นักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ นางสาวปิญาภรณ์ รัศมี นักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาโภชนาการและการประกอบอาหารเพื่อการสร้างเสริมสมรรถภาพและการชะลอวัย และ นายสลุต ลีฉลาด นักศึกษาหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 26 กันยายน 2566 ณ โรงเรียนเศรษฐเสถียรในพระราชูปถัมภ์ ถนนพระรามที่ 5 เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/09/ข่าว-one-page-66-เดือนสิงหาคม-66-3-1-819x1024.png)