สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ โรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต จัดกิจกรรมบรรยายออนไลน์ เพื่อพัฒนาด้านประสบการณ์ วิชาชีพของนักศึกษา การบรรยายในหัวข้อ “Change Mindset To Entrepreneurs” โดยได้รับเกียรติจาก คุณพชร จิราธิวัฒน์ คุณสุทธิพจน์ เสริญสุขสกุล และคุณสรวิศ แสงวณิช วิสาหกิจเพื่อสังคม ORA Social Entreprise การบรรยายในรูปแบบออนไลน์ ผ่านระบบ Microsoft Team ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 1 ตุลาคม 2564
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/10/1633315414024.jpg)