วันที่ 14 พฤศจิกายน 2562 นักศึกษาชั้นปีที่ 3 สาขาการกำหนดและการประกอบอาหาร เข้าศึกษาดูงานด้านโภชนาการ ณ โรงพยาบาลรามาธิบดี เพื่อเสริมสร้างประสบการณ์การเรียนรู้นอกห้องเรียนรวมถึงช่วยให้นักศึกษาได้เห็นกระบวนการทำงานในสถานประกอบการจริงโดยได้รับความอนุเคราะห์จากคุณมนทิชา พันธุ์ไพร นักวิชาการโภชนาการ โรงพยาบาลรามาธิบดี เป็นวิทยากรให้ความรู้ การศึกษาดูงานในครั้งนี้เป็นส่วนหนึ่งของการจัดการเรียนการสอนในรายวิชาการจัดการระบบการบริการอาหารเพื่อโภชนาการ
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207405-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207399-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207395-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207401-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207398-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207387-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207404-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207389-300x225.jpg)
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2019/11/S__24207384-300x225.jpg)