ว่าที่ ร.ต. ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต เป็นประธานในการประชุมบุคลากรสังกัดโรงเรียนการเรือน ที่ปฏิบัติงาน ณ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วิทยาเขตสุพรรณบุรี เพื่อมอบนโยบายการดำเนินงานให้เป็นไปในทิศทางของมหาวิทยาลัยสวนดุสิต ได้แก่ แนวทางการฝึกประสบการณ์วิชาชีพในรูปแบบปกติและสหกิจศึกษาของนักศึกษาโรงเรียนการเรือน การจัดกิจกรรมให้กับนักศึกษาสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ และ สาขาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ วิทยาเขตสุพรรณบุรี การจัดการเรียนการสอน และการอบรมเพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ ซึ่งจัดประชุมขึ้นเมื่อวันที่ 16 สิงหาคม 2566 ณ ห้องประชุม SDU online 12 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วิทยาเขตสุพรรณบุรี
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/08/368265380_300641212628260_4010104457265550636_n.jpg)