ว่าที่ ร.ต. ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน ประชุมร่วมกับ International Education Excange (I.E.E. Thailand) ในการดูแลนักศึกษาที่ได้รับทุนสนับสนุนโครงการฝึกงานวิชาชีพ(ครัว) ณ ประเทศสหรัฐอเมริกา โดยมี ผศ.ดร.นราธิป ปุณเกษม รองคณบดีโรงเรียนการเรือน เป็นผู้แทนโรงเรียนการเรือนร่วมแสดงความยินดีกับนักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ โรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ที่ได้รับทุนสนับสนุนในโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ (ครัว) ณ ประเทศสหรัฐอเมริกา โดย International Education Excange (I.E.E. Thailand) จำนวน 6 ราย ได้แก่ นางสาวโชติรส แซ่ก๊วย นายธนบูรณ์ ปลาประยงค์ นางสาวณัฐภา จิตต์ธรรมเลิศ นางสาวพิชชานันท์ อมรพิทักษ์กุล นายนิธิดล ฮงประยูร และ นางสาวพัชรีวรรณ ศรีเสมอ ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 13 พฤศจิกายน 2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานโรงเรียนการเรือน
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/400885341_351470557545325_5280200611944293182_n.jpg)