โรงเรียนการเรือน จัดโครงการสานสัมพันธ์เครือข่ายความร่วมมือด้านวิชาการและการฝึกประสบการณ์วิชาชีพของโรงเรียนการเรือน ครั้งที่ 1 โดยได้รับเกียรติจาก ว่าที่ ร.ต. ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน กล่าวต้อนรับ ขอบคุณและมอบของที่ระลึกแก่วิทยากร หลังจากนั้นผู้เข้าร่วมโครงการได้ร่วมฟังบรรยายพิเศษ และ Workshop สานสัมพันธ์ “ศิลปะการตกแต่งอาหาร” โดยวิทยากร Chef ประชัน วงศ์อุทัยพันธ์ กรรมการบริหารสมาคมเชฟประเทศ กรรมการสมาคมเชฟโลก (WACS Continental Judge) จัดขึ้นเมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 ณ ห้องประชุมพวงเงิน อาคารจันทร์เจริญ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วิทยาเขตสุพรรณบุรี จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/401722849_352985944060453_8282638594284556522_n.jpg)