ประชุมคณะกรรมการพัฒนาหลักสูตรเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ (หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ. 2565)
รองศาสตราจารย์ ดร.ศิโรจน์ ผลพันธิน อธิการบดี มหาวิทยาลัยสวนดุสิต เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการพัฒนาปรับปรุงหลักสูตรเทคโนโลยีการประกอบอาหาร และการบริการ (หลักสูตรปรับปรุง พ.ศ. 2565) ซึ่งได้รับข้อเสนอแนะในการพัฒนาปรับปรุงหลักสูตร รายละเอียดรายวิชาที่สอน โดยเฉพาะรายวิชาปฏิบัติการ การสอนให้มีรายละเอียดพื้นฐานความเป็นมาประเภท ชื่อเรียก ส่วนผสม วิธีการทำ วิธีการรับประทาน จนเกิดวัฒนธรรมอาหารเป็นต้น การจัดประชุมในครั้งนี้มีคณะผู้บริหาร คณะกรรมการพัฒนาหลักสูตร อาจารย์ประจำหลักสูตรเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ เข้าร่วมประชุม ซึ่งจัดประชุมในวันที่ 30 กันยายน 2564 เวลา 14.00-16.00 น. ณ ห้อง 1119 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/09/one-page-ข่าวประชาสัมพันธ์-2-4.jpg)