ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ โรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 จากการแข่งขันการปรุงอาหาร “TIPAROS CHALLENGE 2021 RISING STAR STAR CHEF : SECRET OF SAUCE”
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/11/1.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาสาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ โรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 จากการแข่งขันการปรุงอาหาร “TIPAROS CHALLENGE 2021 RISING STAR STAR CHEF : SECRET OF SAUCE”