มหาวิทยาลัยสวนดุสิต และสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย (วว.) ร่วมกันจัดกิจกรรมในหัวข้อ “การตกแต่งดอกไม้สวยบนโต๊ะอาหาร” ซึ่งเป็นผลการดำเนินงานจากโครงการวิจัยเรื่อง “การพัฒนาระบบการปลูกเลี้ยงไม้ดอกไม้ประดับในระบบเกษตรปลอดภัยเพื่อการบริโภค” ทุนสนับสนุนจากสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) ปีงบประมาณ 2566 โดยได้รับเชิญ เป็นวิทยากร และสาธิตการจัดดอกไม้สวยบนโต๊ะอาหาร ในวันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม 2566 ณ โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์และบางกอกคอนเวนชัน เซ็นเตอร์ เซ็นทรัลเวิลด์ กรุงเทพมหานคร
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/08/365740383_7044048952275307_3523538809161842491_n.jpg)