ขอประชาสัมพันธ์ข้อมูลความรู้ของโรงเรียนการเรือน
ประจำวันพฤหัสบดีที่ 31 สิงหาคม 2566
![🌷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6f/1/16/1f337.png)
![💐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te3/1/16/1f490.png)
![🌻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1a/1/16/1f33b.png)
![🌹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t71/1/16/1f339.png)
ดอกไม้ นอกจากจะเอาไว้จัดตกแต่งสถานที่เพื่อให้เกิดความสวยงามในวาระและโอกาสสำคัญต่างๆแล้ว ดอกไม้บางชนิดยังสามารถนำมาทำเป็นส่วนประกอบของอาหารได้อีกด้วย ซึ่งการนำดอกไม้มารับประทานนั้นชาวไทยนิยมทานดอกไม้กันมานานแล้ว ซึ่งนอกจากจะมีความสวยงาม ประโยชน์และสรรพคุณทางยายังมีมากมายอีกด้วย ถือเป็นอาหารสุขภาพ หรือ อาหารแบบสมดุล ยำดอกไม้ชุบแป้งทอด จึงถือเป็นเมนูยอดนิยมเมนูหนึ่งที่นิยมทานในช่วงฤดูปลายฝน – ต้นหนาว โดยได้คุณประโยชน์ต่างๆ จากดอกไม้แล้วยังมีสมุนไพร หอมแดง พริก ช่วยเพิ่มภูมิ-ฤทธิ์ร้อน ขับลม น้ำมะนาว ปรับสมดุลกรด ด่างในร่างกาย ระบบภูมิคุ้มกันได้ดีอีกด้วย
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/09/371834689_308430805182634_7531159188392052844_n.jpg)