โรงเรียนการเรือน ขอแสดงความยินดีกับ นายทินภักดิ์ เหล่าสุวรรณพงษ์ นักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ ที่ได้รับรางวัล “Diploma” จากการแข่งขัน Thailand’s International Culinary Cup (TICC) 2023 รายการ Duck main course จัดโดย Informa และสมาคมเชฟแห่งประเทศไทย ซึ่งจัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 23-26 สิงหาคม 2566 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ โดยมีอาจารย์เป็นเอก ทรัพย์สิน เป็นที่ปรึกษาในการเข้าแข่งขัน
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/09/ข่าว-one-page-66-เดือนสิงหาคม-66-10.png)