โรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต ร่วมจัดกิจกรรม JIGSAW to THE UNIVERSITY จัดโดยมหาวิทยาลัยสวนดุสิต กิจกรรมดังกล่าวได้รับเกียรติจาก ดร.สุวมาลย์ ม่วงประเสริฐ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ เป็นประธานกล่าวเปิดงาน ซึ่งกิจกรรมภายในงานมีดังนี้ แนะนำเทคนิคการสมัครเรียน TCAS67 ให้ฉลุย โดย คุณมนัส อ่อนสังข์ บรรณาธิการข่าวการศึกษาและแอดมิชชั่น เว็บไซต์ DEK-D.com การออกบูธพบปะพูดคุยของคณะ/โรงเรียน/หลักสูตร ทั้งนี้ โรงเรียนการเรือนได้จัดให้มีกิจกรรม Workshop แต่งหน้าคัพเค้ก ให้กับนักเรียนที่สนใจเข้าศึกษากับโรงเรียนการเรือน โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์นฤนาท ลิ้มอุทัยรัตน์ และ อาจารย์สุปรียา ถาวรรักษ์ เป็นวิทยากรสาธิตในเมนูดังกล่าว ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 5 ตุลาคม 2566 ณ อาคารรักตะกนิษฐ ชั้น 2 มหาวิทยาลัยสวนดุสิต
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/10/387133580_332743072751407_1895763761392513167_n.jpg)