โรงเรียนการเรือน เข้าร่วมกิจกรรม “SDU Smart Idol Project Y2K” โครงการเรียนรู้ประสบการณ์นอกตำรา จัดโดย กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยสวนดุสิต โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.พิทักษ์ จันทร์เจริญ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร มหาวิทยาลัยสวนดุสิต เป็นประธานเปิดโครงการ โดย รศ.พัชรี สวนแก้ว รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา พร้อมด้วยผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา เข้าร่วมงาน ภายในงานมีกิจกรรมการแข่งขันกีฬา SDU E-Sport Game การประกวด SDU Speech Contest การประกวด SDU Smart Idol การแสดง SDU Big Show และการประกวด SDU MC Search) ทั้งนี้ ผศ.ดร.นราธิป ปุณเกษม ได้เป็นผู้แทนคณบดีโรงเรียนการเรือน มอบผลิตภัณฑ์เบเกอรีจากศูนย์ฝึกปฏิบัติการอาหารนานาชาติ ให้กับนักศึกษาเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการดำเนินกิจกรรม ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 11 พฤศจิกายน 2566 ณ หอประชุมรักตะกนิษฐ
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/399642609_350897614269286_7945075187522794797_n.jpg)