โรงเรียนการเรือน ขอแสดงความยินดีกับ นายอธิวัฒน์ ขำทอง และ นายศุภสิริ ดาบแก้ว นักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ ที่ได้รับรางวัล Diploma จากการแข่งขัน Makro Horeca Challenge 2023 ครั้งที่ 16 รอบแม็คโครบุฟเฟ่ต์ ซึ่งจัดการแข่งขันในวันที่ 19 พฤศจิกายน 2566 ณ อิมแพ็คอารีน่า เมืองทองธานี โดยมีอาจารย์เป็นเอก ทรัพย์สิน และ อาจารย์พงศ์อนันต์ ศิริแสงไพรวัลย์ เป็นที่ปรึกษาในการเข้าแข่งขัน
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/403849441_355937433765304_2807006529770718795_n.jpg)