ว่าที่ ร.ต. ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน พบนักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ ชั้นปีที่ 1-3 ศูนย์การศึกษา ตรัง และจัดการเรียนการสอนในรายวิชา การจัดการงานครัวและร้านอาหาร โดยมีผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาหารและบุคลากรจากศูนย์ฝึกปฏิบัติการอาหารนานาชาติ สาธิตการประกอบอาหารในเมนูข้าวปั้นน้ำพริกกะปิ ทั้งนี้ได้มีการจัดประชุมคณาจารย์โรงเรียนการเรือนที่ปฏิบัติงาน ณ ศูนย์การศึกษา ตรัง เพื่อมอบนโยบายการดำเนินให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 ณ หอประชุมเฟื่องฟ้า และ ห้องประชุม Online learning15 ศูนย์การศึกษา ตรัง
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/405796235_359232643435783_2754513378492615059_n.jpg)