ว่าที่ ร.ต. ดร.ธนพัฒน์ แสงรุ่งเรือง คณบดีโรงเรียนการเรือน พบนักศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและการบริการ ชั้นปีที่ 1-3 วิทยาเขตสุพรรณบุรี และจัดการเรียนการสอนในรายวิชา การจัดการงานครัวและร้านอาหาร โดยมีผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาหารและบุคลากรจากศูนย์ฝึกปฏิบัติการอาหารนานาชาติ สาธิตการประกอบอาหารในเมนูข้าวปั้นน้ำพริกกะปิ ซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 ณ หอประชุมชั้น 4 อาคาร ดร.สุขุม เฉลยทรัพย์ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต วิทยาเขตสุพรรณบุรี
![](https://food.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/12/406605937_360937973265250_7561092679787382882_n.jpg)